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Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganue Wa kazi na
mwongozo wa Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhcdari wa hali
ya juu wa kiufundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ar haki ya
kumsimamisha kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au
makusudi.

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja
kwa moja kwenye ujenzi Kwa kutumia vibarma wake ma
kuwaunganisha mafundi  wote aliowaajiri kuhekikisha kazi
inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha ye, —pamoj na
mafundi wake wanazingatia nidhamu na tabia njem na asiajiri
kabisa mtu asiyekuwa na utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (kama wizi, wharibifu wa mali za chie) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote ana)'efa"}'a kazi
chini ya usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi
na salama na pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote
vilivyosalia katika enco la ujenzi kama mabaki vimewekwa schemu
husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.
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Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliw. na Mwajir
kwa muda wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention

Money) na kulipwa mara baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.
Ucheleweshaji wa Kazi:
> Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa

adhabu ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na
ucheleweshwaji huo.

Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokar na fedha au
vifan), Fundi ataongezewa muda wa kumalizia kazi-

Uvunjwaji wa Mkataba:




N » Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi v lioko chini
yake au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya

v ujenzi au mali yoyote ya Chuo.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia

taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake,

ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.
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